ThaiGameDevX - Thai Game Developers eXchange Forums
26 September 2017, 04:18:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.
Did you miss your activation email?

Login with username, password and session length
News: หากมาครั้งแรก เชิญอ่าน ประกาศเจตนารมณ์ของ ThaiGameDevX และ กติกา ข้อตกลงในการใช้เว็บบอร์ด ครับ

Home   Help Search Calendar Login Register  
Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: DRIVE STUDIO  (Read 5244 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
JUBSTUDIO
Approved Member
Newbie
*

จำนวน ชม/ไม่พอใจ: +6/-1

« on: 01 September 2011, 06:30:59 AM »

DRIVE STUDIO  รวมทีมกันเพื่อทำเกมครับซึ่งอยู่ในช่วงแรกของการก่อตั้งและยังหานายทุนอยู่ด้วยครับ ซึ่งตัวเกมยังไม่แน่นอนครับเพราะอยู่ในช่วงให้ผู้เล่นออกมาเสนอไอเดียว่าอยากเล่นเกมอะไรบ้างครับ ซึ่งเรามีพื้นที่จัดไว้ให้เกมเมอร์ไทยแสดงออกและมีการสอนและแนะนำการใช้งาน CryENGINE 3 เพื่อปั่นเด็กรุ่นใหม่มาช่วยงาน ติดตามได้ที่บอร์ดนี้ http://drive.the-up.com/

หลังจากที่ได้มีการปล่อย CryENGINE 3 ตัวเต็มก็ได้ทำการลองทันที่ วันนี้เลยเอาแผนที่ล่าสุดที่ลองเทสครับมาให้ชมครับ(ข้อดีที่เห็นได้ชัดของเอนจิ้นนี้คือความเร็วในการทำงานซึ่งต่างจากเอนจิ้นอื่นมากมาย และการใช้งานที่ง่ายและมีปลักอินที่รองรับทั้ง3DMaxและMaya และยังมี ปลักอิน Photoshop เพื่อความสะดวงในการทำงาน และไม่ต้องมีการเรนเดอร์งานด้วยทุกอย่างจะแสดงผลตลอดเวลาที่เราปรับค่าต่างๆทำให้เพิ่มความรวดเร็วมาก)

Level Teaser Map

http://www.youtube.com/watch?v=YGEKaQPq9No&feature=player_embedded

นี้เป็นภาพ concept แรกของตัวเกมใหม่จากทีมงาน DRIVE ซึ่งเป็นเกม FPS ครับ

ตัวอย่างชุด Costume

[/center]
« Last Edit: 01 September 2011, 06:40:27 AM by JUBSTUDIO » Logged
Phantasy Post
Newbie
*

จำนวน ชม/ไม่พอใจ: +2/-5

« Reply #1 on: 01 September 2011, 10:30:56 AM »

เข้ามาเชียร์ ^^
Hoo
Administrator
Hero Member

จำนวน ชม/ไม่พอใจ: +52/-0

« Reply #2 on: 01 September 2011, 11:07:23 AM »

งาน Art งามได้มาตรฐานอินเตอร์ดีครับ

You ask for Freedom of Speech
or
Freedom of Lies???
3kakun
Newbie
*

จำนวน ชม/ไม่พอใจ: +6/-3

« Reply #3 on: 01 September 2011, 02:17:46 PM »

Smiley

งานแจ่ม สมคำล่ำลือเลยครับ

ถ้าเป็นงานบริษัท คงไม่ได้เห็น  งานแจ่มๆแบบนี้

ดีนะ ที่ออกมา ทำกันเอง ลุ้นให้ ประสบความสำเร็จ หละนะ งานขนานนี้

แต่คงเหนื่อยกัน อยู่ เรื่องฟ้องร้องยังไม่เสร็จ นิ

Smiley
JUBSTUDIO
Newbie
*

« Reply #4 on: 01 September 2011, 04:18:39 PM »

ต้องสู้ต่อไปครับ ขอบคุณครับ
BA
Sr. Member
*

จำนวน ชม/ไม่พอใจ: +25/-3

เหยียบพื้น มองฟ้า ก้มลงมา ใช่ผืนฟ้า จะสวยกว่าดิน

« Reply #5 on: 02 September 2011, 05:47:43 AM »

กราฟฟิกระดับนี้ อย่าลืมหา motion capture ด้วยนะครับ

Browny Application

เหยียบพื้น มองฟ้า ก้มลงมา ใช่ผืนฟ้า จะสวยกว่าดิน
centino
Jr. Member
*

จำนวน ชม/ไม่พอใจ: +13/-0

« Reply #6 on: 06 September 2011, 06:48:27 AM »

ผมทำ GUI ให้ไหมครับคุณ จขกท.
ผมอาจจะฝีมือไม่เทพพอ แต่ก็มีฝรั่งส่งอีเมลล์มาขอคำปรึกษาอยู่เนื่องๆ
ล่าสุดมีหัวหน้าทีม mech shooter ( เซิจเอาเองนะจ๊ะ ) แต่เป็น indies นะ มาชวนให้ไปร่วมทีมอยู่
ลองดูผลงานเค้าละก็น่าสนใจไม่น้อย แต่ผมติดเรื่องภาษากลัวจะฟังไม่ออก - - เลยต้องปฏิเสธไป
อยากทำงานกับคนไทยมากกว่า ถ้าสนใจบอกนะครับ เดี่ยวผมส่งอีเมลล์ที่ใช้งานประจำไปให้ทาง PM

MestreCabelo
Full Member
*

จำนวน ชม/ไม่พอใจ: +23/-1

Boogie Pumkin P.

« Reply #7 on: 06 September 2011, 06:54:58 AM »

งั้นผมจีบคุณcentinoไว้ดีกว่าครับ กำลังทำเกมเอนจิ้นอยู่ครับ ส่งเมลไปแล้ว ทาง แมสเซนเจอร์ นะครับ  ระบแอทเฟสบุ๊กด้วยครับ
« Last Edit: 06 September 2011, 06:58:34 AM by MestreCabelo » Logged

PROJECT " INFERNO'S LULLABY " --地獄への子守歌 --
Phantasy Post
Newbie
*

จำนวน ชม/ไม่พอใจ: +2/-5

« Reply #8 on: 06 September 2011, 10:17:22 AM »

อื่ม เค้ายังไม่บอกเลยครับ ว่าจะไปหาทุนอะไร เอาเท่าที่อยู่ในหัวข้อก่อนก็พอมั้งครับ ^^"
JUBSTUDIO
Newbie
*

« Reply #9 on: 08 September 2011, 04:50:48 AM »

โทษที่ครับไม่ได้เข้ามาดู ใครอยากแจมมาได้เลยครับช่วยๆกันคนละไม้คนละมือครับ
ผลงานคุณ  centino เคยเห็นอยู่ครับแจ่มมากครับเดียวจะรีบติดต่อกลับไปเลยครับ
ส่งเมล์ไไปแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าถูกเมล์รึเปล่า

*รายละเอียดบางอย่างมันบอกตอนนี้ที่นี้ไม่ได้ครับ*
« Last Edit: 08 September 2011, 08:48:56 AM by JUBSTUDIO » Logged
Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: